เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2562 เทศบาลตำบลพังโคน นำโดยนายประสาน เสริมสกุล นายกเทศมนตรีตำบลพังโคน พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล ลูกจ้างประจำ และพนักงานจ้าง ดำเนินการจัดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2562 เพื่อกระตุ้นให้เด็กได้ตระหนักถึงบทบาทหน้าที่อันสำคัญของตน และเป็นการส่งเสริมให้เด็กเติบโตเป็นพลเมืองที่ดีมีคุณภาพ คุณธรรม และให้เด็กได้กล้าแสดงออกในทางที่ถูกต้อง โดยจัดกิจกรรมให้กับเด็กเป็นจำนวนมากกิจกรรมประกวดต่างๆ การแสดงบนเวที การจัดนิทรรศการจากหน่วยงานต่างๆ พร้อมทั้งแจกของขวัญของรางวัล และเลี้ยงอาหารแก่เด็กที่มาร่วมงาน
![](http://tessabanphangkhon.go.th/wp-content/uploads/2020/11/49107013_1095873130574338_8263286978926084096_o.jpg)
![](http://tessabanphangkhon.go.th/wp-content/uploads/2020/11/49771567_1095872977241020_7659114298764951552_o.jpg)
![](http://tessabanphangkhon.go.th/wp-content/uploads/2020/11/50058611_1095875367240781_5502676601730498560_o.jpg)