![🗓](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb5/1.5/16/1f5d3.png)
วันที่ 9 มกราคม 2567
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1.5/16/23f0.png)
09.09 น.
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
พร้อมด้วยเลขานุการนายกฯ รองปลัดเทศบาลรักษาราชการแทนปลัดเทศบาลตำบลพังโคน หัวหน้าสำนักปลัด
====================================
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
ร่วมงานฤกษ์มงคล พิธียกเสาเอก บ้านรวมโชค ของนายพรรษปกรณ์ วินิจมงคลสิน รองนายกเทศมนตรีตำบลพังโคน ในพิธียกเสาเอกเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่บ้าน และผู้อยู่อาศัย ทั้งนี้ยังมีความเชื่อว่าเป็นการบอกกล่าว ขอขมาต่อเจ้าที่เจ้าทางในบริเวณนั้น เพื่อทำให้การก่อสร้างเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
อ่านแล้ว : 54