![]() |
![💥](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1.5/16/1f4a5.png)
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1.5/16/23f0.png)
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
====================================
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
สาระสำคัญ เทศบาลตั้งโต้รุ่งมาตั้งแต่ปี 2544 ตามนโยบายพรรคเพื่อไทยช่วยเศรษฐกิจฐานราก ยึดพรบ.การสาธารณสุข พ.ศ.2535 นายกเทศมนตรีในฐานะเจ้าพนักงานท้องถิ่นโดยความเห็นชอบหัวหน้าเจ้าพนักงานจราจร กำหนดจุดผ่อนผัน เจ้าของบ้านเรือนใกล้เคียงไม่มีการร้องเรียน ท่านนายกก็ขอความกรุณาท่าน ผอ.แขวงการทางให้ช่วยผ่อนผันช่วยเหลือผู้ประกอบการไปสักระยะ ให้เทศบาลหาที่รองรับให้เหมาะสมค่อยพิจารณาต่อไปเป็นการประสานในทางรัฐศาสตร์ทางกฎหมายเป็นอำนาจอธิบดีกรมทางหลวง แขวงการทางมีข้อห่วงใยเรื่องความปลอดภัยการคมนาคมหากเกิดอุบัติเหตุความรับผิดชอบจะเกิดกับแขวงฯเทศบาลได้รับปากว่าจะประสานความร่วมมือกับชาวโต้รุ่ง รวมทั้งความสะอาดหลังประกอบกิจกรรมอยากจะให้เทศบาลชี้แจงไปในแนวทางเดียวกันแขวงไม่อนุญาตแต่จะพยายามผ่อนผันให้จนกว่าเทศบาลจะเตรียมพื้นที่รองรับพร้อม ท่านนายกฯได้นำเสนอเรื่องการบูรณาการทำความสะอาดถนน ตัดหญ้า ตัดต้นไม้ร่วมกัน และขอสัญญาณไฟแดงเพิ่มซึ่งผอ.แขวงแนะนำให้ทำหนังือผ่านหมวดการทางจะได้ให้เจ้าหน้าที่ไปสำรวจปริมาณ จราจร คนสัญจร ข้ามถนน ต้องกราบขอบพระคุณท่าน ส.ส.สกุณา สารนันท์ที่ช่วยประสานงานให้ความช่วยเหลือ ทำให้การประสานงานของเทศบาลพังโคนเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเทศบาลจะได้นำความคืบหน้าสร้างความเข้าใจกับพ่อค้าแม่ค้าโต้รุ่ง และผู้นำชุมชนต่อไป
====================================
![🌐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3/1.5/16/1f310.png)
![📩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t19/1.5/16/1f4e9.png)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta9/1.5/16/260e.png)
====================================