![]() |
![]() |
เวลา 11.30 น. นายกฤษฎา วงศ์กาฬสินธุ์ นายกเทศมนตรีตำบลพังโคน ได้รับแจ้งจากประชาชนว่ามีเหตุเพลิงไหม้โกดังเก็บของภายในบริเวณบ้านของผู้อำนวยการพรชัย อำมุกคะ ซึ่งติดกับโรงเรียนพังโคนวิทยาคม ต่อมาศูนย์โพธ์ชัยจึงได้แจ้งให้พนักงานดับเพลิงออกระงับเหตุ เมื่อถึงจุดเกิดเหตุจึงได้เข้าควบคุมเพลิงและเมื่อเวลา12.10น. จึงสามารถควมคุมเพลิงเอาไว้ได้
=======================================
![🌐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1/16/1f310.png)
![📩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc0/1/16/1f4e9.png)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)