![💥](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1.5/16/1f4a5.png)
วันที่ 8 มีนาคม 2567
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1.5/16/23f0.png)
08.45 น.
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
นายกฤษฎา วงศ์กาฬสินธุ์ นายกเทศมนตรีตำบลพังโคน
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
ได้รับแจ้งจากนายศักดา หงษ์อุปรีย์ พนักงานเทศกิจ พบว่ามีกลุ่มควันหนาทึบในบ้านเรือนประชาชน บริเวณตึกหน้าตลาดสด เทศบาลตำบลพังโคน
====================================
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
️นายกเทศมนตรีพร้อมคณะผู้บริหารและพนักงานที่เกี่ยวข้องจึงออกตรวจสอบและนำรถน้ำดับเพลิง ออกปฎิบัติหน้าที่ในการดับเพลิง จากการตรวจสอบพบว่าเป็นเพลิงไหม้ฟูกนอนที่ชั้น3 ของตึก จึงได้ทำการระงับเหตุ จนกระทั่งเวลา 09.20 น. จึงสามารถควบคุมเพลิงไว้ได้ สาเหตุยังอยู่ในการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่
====================================
![📩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t19/1.5/16/1f4e9.png)
: esaraban@tessabanphangkhon.go.th
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta9/1.5/16/260e.png)
: 042-771-297
====================================
อ่านแล้ว : 51