![](http://tessabanphangkhon.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420662196_369732649095087_3537391499381379022_n-26.jpg)
![💥](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/1f4a5.png)
เมื่อวันที่ 21 มกราคม 2567 เวลา เวลา
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t34/1/16/23f0.png)
10.00 น. องค์การจัดการน้ำเสีย ได้เข้าให้คำปรึกษาและสำรวจพื้นที่ เพื่อหาแนวทางในการแก้ไขปัญหาน้ำเสียในเขตพื้นที่เทศบาลตำบลพังโคนจังหวัดสกลนคร
=====================
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
โดยมี ส.ส.สกุณา สาระนันท์ ส.ส.สกลนคร เขต 6
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
นายกฤษฎา วงศ์กาฬสินธุ์นายกเทศมนตรีตำบลพังโคน
เข้าร่วมหารือในครั้งนี้ โดยที่ประชุมได้มอบหมายให้ องค์การจัดการน้ำเสียทบทวนเอกสารโครงการศึกษาความเหมาะสม
=====================
เพื่อวางแผนหลักและออกแบบรายละเอียดระบบระบายน้ำระบบรวบรวมและระบบบำบัดน้ำเสีย เทศบาลตำบลพังโคน อำเภอพังโคน จังหวัดสกลนคร และให้เทศบาลตำบลพังโคน ให้ข้อมูลที่เป็นปัจจุบันเพิ่มเติมประกอบการทบทวนเอกสารโครงการ
=====================
องค์การจัดการน้ำเสีย จึงได้จัดทำรูปแบบในการก่อสร้างศูนย์บริหารจัดการคุณภาพน้ำ โดยมีแนวคิดในการออกแบบฯ และตัวอย่างพื้นที่ที่ดำเนินการแล้ว ตามสิ่งที่ส่งมาด้วย 2 โดยเป็นระบบบำบัดน้ำเสียที่มีส่วนการบำบัดน้ำเสียอยู่ใต้ดิน และปรับปรุงภูมิทัศน์ด้านบนเป็นพื้นที่สีเขียว ให้ขุมชนใช้ประโยชน์ร่วมกัน
=====================
![✅️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
พร้อมกันนี้ องค์การจัดการน้ำเสีย ได้จัดทำบันทึกความร่วมมือการจัดให้มีระบบบำบัดน้ำเสียรวม(MOU) และข้อตกลงร่วมการจัดให้มีระบบบำบัดน้ำเสียรวม และการบริหารจัดการระบบบำบัดน้ำเสียรวม(MOA) ร่วมกับเทศบาล์ตำบลพังโคน
====================================
![📩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc0/1/16/1f4e9.png)
: esaraban@tessabanphangkhon.go.th
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
: 042-771-297
====================================
อ่านแล้ว : 57