.
วันที่ 7 กรกฎาคม 2566
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1.5/16/23f0.png)
16.00 – 17.00 น.
.
.
ร่วมตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจ โรงเรียนผู้สูงอายุพังโคนจัมปาวิทยา ในการซ้อมเตรียมความพร้อม การประเมินทึ่เทศบาลตำบลพังโคน ที่ได้รับคัดเลือกเป็นตัวแทนจังหวัด นำเสนอนวัตกรรมขยะในการจัดประกวดจังหวัดสะอาด ตามที่กระทรวงมหาดไทยได้จัดการประกวด
#จังหวัดสะอาดประจำปี2566
.
.
ขณะนี้จังหวัดสกลนครเป็น 1 ใน 4 จังหวัดที่ผ่านเข้ารอบสุดท้ายระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ คณะกรรมการประเมินจังหวัดสะอาดระดับประเทศ จะลงพื้นที่เพื่อตรวจประเมินพื้นที่นวัตกรรม ซึ่งจังหวัดสกลนครได้เลือก เทศบาลตำบลพังโคนเป็น
#พื้นที่นวัตกรรมจังหวัดสะอาด เทศบาลตำบลพังโคนจึงนำเสนอ การ่อนขยะที่บ่อขยะของ หจก.RPM เป็นกิจกรรมนำเสนอ ในวันที่ 10 กรกฎาคม 2566
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbb/1.5/16/23f0.png)
10.30 น. ณ ศูนย์การเรียนรู้ชุมชนบ้านใหม่
.
พิกัดศูนย์การเรียนรู้ชุมชนบ้านใหม่
====================================
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม
![📩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc0/1/16/1f4e9.png)
: esaraban@tessabanphangkhon.go.th
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
: 042-771-297
อ่านแล้ว : 140